วันที่ 25 มกราคม 2567 กลุ่มอุตสาหกรรมอาหารและเครื่องดื่ม สภาอุตสาหกรรมฯ ร่วมกับ หอการค้าญี่ปุ่น กรุงเทพฯ (Japanese Chamber of Commerce, Bangkok : JCC) จัดงานสัมมนาหัวข้อ “Latest trends of Health Food Business” โดยมีผู้บริหารระดับสูง จาก JCC คือ Mr. Shigeki Maeda, Chairman of FDC Committee of Japanese Chamber of Commerce, Bangkok รวมถึง ได้รับเกียรติจาก นายเกรียงไกร เธียรนุกุล ประธานสภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย ร่วมกล่าวเปิดการสัมมนา
![messageImage_1715226047682](http://industrialclub.fti.or.th/wp-content/uploads/2024/05/messageImage_1715226047682.jpg)
โดยผู้จัดงานฯ ได้เล็งเห็นถึงความยั่งยืนด้านห่วงโซ่อุปทานด้านอาหาร รวมถึงกระบวนการผลิตอาหารที่มีความปลอดภัยต่อสุขภาพ สามารถตรวจสอบย้อนกลับแหล่งที่มาของอาหาร และต้องเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการแก้ไขปัญหาโลกร้อน ที่ทุกประเทศทั่วโลกกำลังเผชิญวิกฤติในปัจจุบัน ให้ดียิ่งขึ้น
![411738](http://industrialclub.fti.or.th/wp-content/uploads/2024/05/411738.jpg)